โรงเรียนวิสุทธิวงศ์ได้เข้าร่วมโครงการ “สภาการศึกษาคาทอลิกไทยร่วมขับเคลื่อนงานป้องกันควบคุมบุหรี่/บุหรี่ไฟฟ้าในสังคมไทย” ภายใต้การดำเนินการโดย สภาการศึกษาคาทอลิกแห่งประเทศไทย ร่วมกับ สำนักเลขาธิการ กรรมาธิการฝ่ายสังคม (คาริตัสไทยแลนด์)ภายใต้สภาพระสังฆราชคาทอลิกแห่งประเทศไทย และ มูลนิธิเพื่อการพัฒนาชุมชน
![](http://www.vs.ac.th/mainpage/wp-content/uploads/2024/02/670220-725x1024.jpg)