ในวันพฤหัสบดี ที่ 16 พฤศจิกายน 2566 ทางโรงเรียนวิสุทธิวงศ์ ได้จัดกิจกรรมเปิดโลกกว้างทางการศึกษา ให้กับนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-3 เพื่อศีกษาแหล่งเรียนรู้จากประสบการณ์ตรง ณ พิพิธภัณฑ์หอยหิน 150 ล้านปี จังหวัดหนองบัวลำภู และ ศูนย์วัฒนธรรม ไทย – จีน (ศาลเจ้า ป่า ย่า จังหวัดอุดรธานี)ซึ่งนักเรียนได้รับความรู้ที่หลากหลายพร้อมสนุกสนานกับการศึกษานอกห้องเรียน
กิจกรรมเปิดโลกกว้างทางการศึกษา ระดับประถมศึกษา ป.1-ป.3
![กิจกรรมเปิดโลกกว้างทางการศึกษา ระดับประถมศึกษา ป.1-ป.3](http://www.vs.ac.th/mainpage/wp-content/uploads/2023/11/IMG_1715.jpg)