ช่วงเช้าวันพฤหัสบดีที่ 6 กรกฎาคม 2566 นำโดยคุณครูปัญญาพงษ์ โพธิและคุณครูวราภรณ์ เหลื่อมแก้ว ตัวแทนคุณครูของกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาจีน และนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ได้ให้ความรู้เกี่ยวกับการนับเลข 1-10 เป็นภาษาจีนและการนับเลข 1-10 โดยใช้สัญลักษณ์มือ จากกิจกรรมดังกล่าว นักเรียนได้ให้ความสนใจและให้ความร่วมมือเป็นอย่างดี
![](http://www.vs.ac.th/mainpage/wp-content/uploads/2021/06/read-more-02-1024x342.jpg)