วันเสาร์ที่ 23 กรกฏาคม 2565 ทางโรงเรียน ได้จัดประชุมผู้ปกครองนักเรียนประจำปีการศึกษา 2565 เพื่อชี้แจงแนวทางในการปฏิบัติงานให้ผู้ปกครองรับทราบ โดยมีซิสเตอร์สุพีเรียลับ สมจันทร์เป็นประธานในพิธี มีการพบปะกับผู้บริหาร แนะนำครูใหม่ รับทราบการดำเนินงานของโรงเรียน ทิศทางการพัฒนา จากนั้น มีการชี้แจงระเบียบวินัย และการพบปะกับครูประจำชั้น เพื่อชี้แจงเรื่องต่าง ๆ ปรึกษาร่วมกันหาแนวทางในการดูแลนักเรียนตลอดปีการศึกษานี้
![](http://www.vs.ac.th/mainpage/wp-content/uploads/2021/06/read-more-04-1024x342.jpg)