วันจันทร์ที่ 19 ธันวาคม 2565 คณะซิสเตอร์ คณะครูและนักเรียนโรงเรียนวิสุทธิวงศ์ ร่วมใจกันเข้าร่วมนพวารคริสต์มาส วันที่สาม โดยมีสัญลักษณ์ประจำวัน คือ ระฆัง มีความหมายว่า การประกาศว่าได้เริ่มต้นเทศกาลเฉลิมฉลองแล้ว และในนพวารนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 และประถมศึกษาปีที่ 1 เป็นเจ้าภาพในการนำของมาถวายพระกุมาร
![](http://www.vs.ac.th/mainpage/wp-content/uploads/2021/06/read-more-04-1024x342.jpg)