วันที่ 11 สิงหาคม 2566 ทางโรงเรียนวิสุทธิวงศ์ ได้จัดกิจกรรมวันแม่แห่งชาติ เริ่มด้วยการสวดภาวนาวอนขอพระพรพระเจ้าสำหรับองค์สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง และวันแม่แห่งชาติ นักเรียนในแต่ละระดับชั้นได้มีการแข่งขันทำการ์ดเพื่อมอบเป็นของขวัญให้กับคุณแม่ เพื่อรำลึกถึงพระคุณของมารดา พร้อมมอบรางวัลและเกียรติบัตรให้กับนักเรียนที่ชนะการแข่งขันและมอบเกียรติบัตรให้กับนักแสดง
![](http://www.vs.ac.th/mainpage/wp-content/uploads/2021/06/read-more-02-1024x342.jpg)